ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำทีนะคะ เชียงราย 5 วัน  (อ่าน 1597 ครั้ง)  Share 

• Newbie
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • การ์ม่า: +0/-0
ช่วยแนะนำทีนะคะ เชียงราย 5 วัน
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 13:25:40 »
 :-* สวัสดีคะ ดิฉัน ได้จองตั๋วแอร์เอเซียโปรโมชั่น เดินทางไปเชียงราย
ช่วงวันจันทร์ 21 กุมภาพันธ์ 2554 ถึงเชียงรายเวลา 08:20 น. - วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2554 ออกจากเชียงราย 23.30 น.
ดิฉันไม่เคยไปเที่ยวเชียงรายเลยคะ ไปกันแค่2คนกับแฟน อยากจะได้คำแนะนำ ทุกเรื่องเลยคะ ไม่ว่า จะเป็นที่พัก ที่เที่ยวต่างๆ ควรจะเช่ารถอะไรดีไหม หรือควรจะซื้อแพคเกจทัวร์ดีคะ อยากเน้นสถานที่สวยๆ ธรรมชาติ ราคาประหยัด ร้านอาหารอร่อยๆ สถานที่ถ่ายรูปสวยๆ มีที่ช้อปปิ้งบ้างพอเป็นเสน่ห์ รบกวนที นะคะ เพราะว่าดิฉันก็ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดีเลยคะ

ยังไงต้องขอขอบคุณ ล่วงหน้านะคะ  :-*

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำทีนะคะ เชียงราย 5 วัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 14:07:30 »
ผมเป็นคนเชียงของ จ.เชียงราย # เชียงรายมีที่เที่ยวเยอะครับเช่น ฤดูหนาว ก็ต้องไปเที่ยว ภูชี้ฟ้า,ผาตั้ง,แวะน้ำตกภูซาง,แวะที่เชียงของ,วัดร่องขุ่น,ไปเชียงแสน,วัดพระธาตุผาเงา,หาดเชียงแสน,ไปซื้อของที่ อ.แม่สาย,กลับมาที่แม่ฟ้าหลวง,ขึ้นดอยตุง,ดอยแม่สลอง,ไหว้พ่อเมืองเชียงราย = พ่อขุนเม็งรายมหาราช {ทรงสร้างเมืองเชียงราย,เชียงใหม่} ,แวะพักที่รีสอร์ท ในอำเมืองเชียงราย
ชื่อ "ภูเพชรรีสอร์ท" บ้านห้วยปลากั้ง ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย

คุณ ขวัญหทัย วงค์ปาลี 0818844492
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2010, 09:55:23 โดย pptkcr »

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำทีนะคะ เชียงราย 5 วัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 16:28:42 »
ไปด้วยคน.....

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 12:30:24 »
คณ.pptkcr คนเชียงของได้บอกชื่อสถานที่ท่องเที่ยวของเมืองเชียงรายบ้านฌฮาไปบ้างแล้ว
ผมขอเวลาอีกหน่อนนะครับ  จะเรียบเรียงการเดินทางเส้นทางตามระยะเวลาที่คุณjibdahotz 
มีเวลาให้กับการท่องเที่ยวในเชียงรายอีกทีนะครับ  ขอเวล3-4วันนะครับ  ช่วงนี้เป็นอัลไซเมอร์
คิดอะไรไม่ค่อยออกเลย D0028 D0013 D0007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:02:04 »
pptkcr : ต้องขอขอบคุณ คุณ pptkcr มากๆนะคะ ที่แนะนำมาสำหรับ สถานที่ต่างๆ สำหรับ ภูเพชรรีสอร์ท ไม่ทราบพอจะมีเวป ไหมคะ แล้วจะไปอุดหนุน เพื่อตอบแทนความใจดีนะคะ ...  :-* ขอบคุณคะ

เชิงดอย : คุณ เชิงดอยคะ ไม่ต้องรีบก็ได้ เดินทางตั้งปีหน้า เอาเป็นว่า เมื่อไรก็ได้ที่คุณ เชิงดอย สะดวก และว่าง นะคะ ดิฉันยินดี รอรับโปรแกรม จากทางคุณเชิงดอยนะคะ และดิฉันสงสัยว่า ดิฉันต้องเช่ารถ ขับเอง หรือ เช่ารด พร้อมคนขับ หรือ ต้องซื้อแพคเกจ อะคะ ดิฉันเคยถามจาก ทัวร์ดอย แล้ว เค้าแจ้งกลับมาว่า ไม่รับทัวร์ วันธรรมดา ดิฉันก็เลยไปไม่เป็น เลย จะขับรถเองก็กลัวจะตกเขาซะก่อน เที่ยวแน่ๆ เอาเป็นว่า ดิฉันฝากความหวังไว้กับคุณ เชิงดอย หละกัน  :-*  อิอิ

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 21:00:02 »
ไม่ได้ลืมนะครับ  พอดีไปเที่ยวมา2-3วันเพิ่งกลับถึงบ้านวันนี้เอง
จะรีบจัดการเรื่องโปรแกรมเที่ยวเชียงรายให้นะครับ D0007