ผู้เขียน หัวข้อ: สาวงาม ในชุดผ้าไทย พื้นเมืองต่าง ๆ ในงาน " วิจิตราภรณ์แห่งเชียงราย "  (อ่าน 11952 ครั้ง)  Share 

• Hero Member
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • การ์ม่า: +0/-0
สืบเนื่องจากวันที่ 7 ส.ค. 2553 ช่วงเย็น ณ บริเวณลานสวนตุงและโคมเฉลิมพระเกียรติฯ ได้มีการจัดงาน " วิจิตราภรณ์แห่งเชียงราย " ขึ้น
โดยมี กระทรวงวัฒนธรรม ร่วมกับจังหวัดเชียงราย กำหนดจัดโครงการเทศกาลศิลปวัฒนธรรมเชิงสร้างสรรค์ ระดับจังหวัดขึ้น เพื่อให้เกิดการ
กระตุ้นเศรษฐกิจ และเพิ่มรายได้แก่เครือข่ายผู้ผลิตสินค้าทางวัฒนธรรม โดยเฉพาะ ผลิตภัณฑ์ผ้าพื้นเมือง และเพิ่มรายได้การท่องเที่ยว
ของประชาชนชาวเชียงราย ซึ่งงานนี้ มี เรืออากาศเอกสุริยะ ศึกษากิจ ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงวัฒนธรรม มาเป็นประธานเปิดงาน ,
มีท่านผู้ว่าราชการจังหวัด ท่านสุเมธ  แสงนิ่มนวล , คุณอภินันท์  โปษยานนท์  รองปลัดกระทรวงวัฒนธรรม และแขกผู้มีเกียรติ ,ประชาชน
ชาวเชียงรายเข้าร่วมงานนี้เป็นจำนวนมาก ..... กอรปกับตรงกับวันเสาร์ ผู้คนมาเที่ยว ถนนคนเดิน กันอย่างคับคั่ง โชคดีวันนี้ฟ้าฝนเป็นใจ
ไม่ทำให้เสียงานเลยค่ะ  :D

ในงานนี้ จัดให้มีการเดินแบบ โชว์ชุดต่าง ๆ ของเหล่านางงามฯ นางแบบกิติมศักดิ์ ฯลฯ ซึ่งท่านผู้ว่าราชการจังหวัด ได้ให้เกียรติเดินร่วมด้วย ,
เชิญชมกันเลยนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาชม  บางภาพแสง สี ควบคุมไม่ได้ บางภาพเบลอบ้าง ไม่ว่ากันนะคะ  D0006 D0006

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 12:47:28 โดย aspire »
ชนะตนเองได้ ย่อมชนะทุกสิ่ง
www.onetwocr.com

งานนี้ นางแบบเด็ก มีเพียงหนึ่งเดียว น่ารักมากกกก ...  :D :D
ส่วนสาว ๆ ก็สวย ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ  ;D ;D ;D

::) ::)

ท่าทางไม่แพ้กันเลยนะคู่นี้  ;D ;D

เมื่อโชว์ครบทุกชุดทุกท่านแล้ว ได้มีการมอบของที่ระลึกแก่ นางแบบ-นายแบบกิตติมศักดิ์ ที่ให้เกียรติเข้าร่วมเดินแบบในครั้งนี้ด้วย
(ในงานนี้มีไฟดับอยู่ช่วงหนึ่งค่ะ  ;D ;D ) ตัวเองไม่ได้ใช้แฟลชด้วย ก็ได้ภาพอย่างทีเห็นนี่แหละค่ะ

ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็น และขอบคุณพื้นที่ดี ๆ แห่งนี้ด้วยค่ะ  D0007 D0007

• "เราเพื่อนกัน"
 :) ขอบคุณ ภาพบรรยากาศเมืองเหนือค่ะ...เคยถ่ายภาพกลางคืนยังดูไม่ได้สักที่มืดตื๋อเลย :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 15:01:04 โดย ตุ๊ต๊ะ »
แตกต่าง...แต่ไม่...แตกแยก "รักเธอประเทศไทย"

นางแบบตัวน้อย น่ารักมากครับ

ผ้าไทยพื้นเมือง ผู้ร่วมงานรวมถึงสาวงามในงาน " วิจิตราภรณ์แห่งเชียงราย "
ล้วนแต่งชุดผ้าไทยพื้นเมืองของเชียงรายบ้านเราได้อย่างสวยงามวิจิตรตระการตา
ขอบคุณ..คุณaspire ที่นำมาฝากพวกเรานะครับ D0007

วิจิตราภรณ์แห่งเชียงราย สวยงามมากครับ นางแบบตัวน้อยสวยเหมือนตุ๊กตาเลย..ที่สำคัญคุณ  aspire ก็ถ่ายทอดมาสวยมากๆเลยครับ ขอบคุณครับ  D0010

xman

• เชียงรายรักการถ่ายภาพ
  • เชียงรายรักการถ่ายภาพ
    • www.chiangrailovephoto.com
งามขนาดเลยครับ  ;)

นางแบบตัวน้อยน่ารักมากๆครับ

เยี่ยมไปเลยครับ ฝรั่งแต่งชุดไทยก็น่ารักไปอีกแบบนะครับ
...ภาพสวยได้บรรยากาศ ฟองอากาศลอยกับแสงไฟเป็นแฉก งดงามครับ  :D :D

FQC

• Newbie
  • *
สวยมากครับ  เดี๋ยวนี้เชียงรายมีอะไรดีดีเยอะเลย

นางแบบน่ารักดีค่ะ ชุดไทยก็สวยค่ะ

เมื่อโชว์ครบทุกชุดทุกท่านแล้ว ได้มีการมอบของที่ระลึกแก่ นางแบบ-นายแบบกิตติมศักดิ์ ที่ให้เกียรติเข้าร่วมเดินแบบในครั้งนี้ด้วย
(ในงานนี้มีไฟดับอยู่ช่วงหนึ่งค่ะ  ;D ;D ) ตัวเองไม่ได้ใช้แฟลชด้วย ก็ได้ภาพอย่างทีเห็นนี่แหละค่ะ

ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็น และขอบคุณพื้นที่ดี ๆ แห่งนี้ด้วยค่ะ  D0007 D0007

ดีนะครับ คุณภาพกล้องทำได้ดี  และไม่ใช้ขาตั้ง  ผู้ถ่ายภาพเก่งด้วยครับ

:) ขอบคุณ ภาพบรรยากาศเมืองเหนือค่ะ...เคยถ่ายภาพกลางคืนยังดูไม่ได้สักที่มืดตื๋อเลย :P

ด้วยยินดีมากค่ะคุณตุ๊ต๊ะ  :D
ยังไงลองถ่ายแล้วนำมาให้ได้ชมกันบ้างนะคะ จะได้แลกเปลี่ยนกันนะค่ะ  ;D ;D

นางแบบตัวน้อย น่ารักมากครับ

เป็นลูกครึ่งนะค่ะ .. น่ารักมาก มีความสามารถหลายด้าน
กำลังคิดที่จะขอมาเป็นแบบถ่ายพรอทเทรทเด็ก ๆ อยู่ค่ะ
ยังไงหากได้ภาพเมื่อไหร่จะนำมาฝากกันนะคะ  :D :D

ผ้าไทยพื้นเมือง ผู้ร่วมงานรวมถึงสาวงามในงาน " วิจิตราภรณ์แห่งเชียงราย "
ล้วนแต่งชุดผ้าไทยพื้นเมืองของเชียงรายบ้านเราได้อย่างสวยงามวิจิตรตระการตา
ขอบคุณ..คุณaspire ที่นำมาฝากพวกเรานะครับ D0007

ด้วยความยินดีค่ะท่านเชิงดอย  D0007

วิจิตราภรณ์แห่งเชียงราย สวยงามมากครับ นางแบบตัวน้อยสวยเหมือนตุ๊กตาเลย..ที่สำคัญคุณ  aspire ก็ถ่ายทอดมาสวยมากๆเลยครับ ขอบคุณครับ  D0010

นางแบบตัวน้อยน่ารักมากๆครับ

เห็นครั้งแรกก็สะดุดตามากค่ะ เธอน่ารักจริง ๆ
ขอบคุณท่านhmu ท่านหนุมาน ที่แวะเข้ามาชมภาพนะคะ  :D

งามขนาดเลยครับ  ;)

ขอบคุณค่ะ  :D

เยี่ยมไปเลยครับ ฝรั่งแต่งชุดไทยก็น่ารักไปอีกแบบนะครับ
...ภาพสวยได้บรรยากาศ ฟองอากาศลอยกับแสงไฟเป็นแฉก งดงามครับ  :D :D

ขอบคุณค่ะท่านไนล์ .. ฟองอากาศ กับควัน หากจังหวะดี ๆ ก็ทำให้ภาพนางแบบลอยเด่นขึ้นมาได้
แต่ตัวเองจังหวะยังไม่ดีพอค่ะ  D0006

สวยมากครับ  เดี๋ยวนี้เชียงรายมีอะไรดีดีเยอะเลย

ขอบคุณค่ะ หากมีโอกาสเชิญแวะเที่ยวเชียงรายบ้างนะคะ  :D

นางแบบน่ารักดีค่ะ ชุดไทยก็สวยค่ะ

นางแบบแต่ละท่าน ดีกรีนางงามทั้งนั้นเลยค่ะ ... เสียดายคนหลังกล้องยังทำได้ไม่ดีพอค่ะ  ;D ;D

ดีนะครับ คุณภาพกล้องทำได้ดี  และไม่ใช้ขาตั้ง  ผู้ถ่ายภาพเก่งด้วยครับ

ขอบคุณค่ะท่านbonny งานนี้ต้องบอกว่าอุปกรณ์ช่วยจริง ๆ ค่ะ คนหลังกล้องไม่เท่าไรเลย   D0006
งานนี้ใช้ SONY A350 กับเลนส์ 24-70 /2.8 Carl Zeiss , ISO 400 ค่ะ
เนื่องจากเลนส์ตัวนี้เป็นเลนส์ไวแสง เปิดหน้ากล้องได้กว้าง 2.8 ตลอดช่วง เลยถ่ายสบายค่ะ
แต่ภาพก็ได้อย่างที่เห็น  อย่างนี้เขาเรียกว่า " เสียของ " หรือเปล่าก็ไม่ทราบนะคะ  ;D ;D ;D