ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปนอนโฮมสเตย์ แพตกปลา – ป้าเป้าอ.บางไทร จ.อยุธยา  (อ่าน 16987 ครั้ง)  Share 

• Hero Member
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • การ์ม่า: +0/-0
เห็นท่านThe bear พาครอบครัวไปพักกันมาแล้ว  กระทู้ตามลิ้ง...
  http://www.thaitripdd.com/webboard/index.php?topic=3941.0

บรรยากาศแบบนี้ยังไม่เคยมีโอกาสได้ไปเที่ยวสักที  เห็นกระทู้ท่านThe bear แล้วอยากไปเที่ยวครับ
ได้มีโอกาสไปเที่ยวอยุธยา  ขากลับก็เลยแวะเข้าไปเที่ยวชมสถานที่เอาไว้ก่อน  เผื่อมีโอกาสจะได้ไปพักนอนดูบ้าง
ไปถึงโฮมสเตย์ป้าเป้าไม่ได้เจอป้าเป้าและไม่มีใครอยู่เลย  ผมถือวิสาสะเดินเก็บภาพเพราะไม่รู้ว่าจะไปขออนุญาตกับใคร D0007

บรรยากาศบริเวณโฮมสเตย์ป้าเป้าร่มรื่นดีมากครับ ;D

ได้ลองโทรไปคุยกับป่าเป้าเรื่องสถานที่และค่าบริการมีดันนี้...
โฮมสเตย์ ป้าเป้า เป็นบ้านไม้หลังใหญ่ครับ ราคา 1500 บาทต่อวัน (เข้าเที่ยง-ออกเที่ยงของอีกวัน)
บนบ้านหลังใหญ่มี1ห้องแอร์4ที่นอน...ห้องพัดลม2ห้อง..ห้องละ3คน..สรุปก็คือ10คน/1500บาทนั้นเอง ;D

ป้าเป้ายังมีแพริมน้ำอีก5หลัง...
สำหรับแพตกปลา จะอยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา นั่งเรือจากบ้านป้าเป้ามาไม่ถึง 2 นาทีครับ มีทั้งหมด 5 หลังครับ
ราคา 500 บาทต่อวัน (เข้าเที่ยง-ออกเที่ยงของอีกวัน) มีไฟฟ้าแสงสว่าง มีพัดลม เตาถ่าน และถ้วย ชามบริการ
หลังหนึ่งพักได้4-5คน... D0007
สนใจติดต่อจองบ้านและแพที่ป้าเป้า โทร 084-791-9179 / 086-765-5093

สามารถนำอาหารไปทำกันเองมีเครื่องครัวเตรียมไว้ให้พร้อม  หรือสั้งอาหารได้จากร้านอาหารรอบๆข้าง D0007

บรรยากาศบ้านริมน้ำ  เห็นแล้วอยากไปจริงๆ  ระยะทางก็ไม่ไกลด้วย D0007

หนูน้อยลูกหลานเพื่อนบ้านป้าเป้า... ;D

บรรยากาศรอบๆบริเวณใกล้ๆบ้านป้าเป้า... D0007

ชมบรรยากาศกันต่อครับ D0007

ชมวิถีชีวิตของคนที่ใช้ชีวิตอยู่กับน้ำ  หากินอยู่กับน้ำ 
ใช้แม่น้ำเป็นที่ทำมาหากินกันเพลินไปเลย D0007

มีเรือโยงหรือเรือลากจูงผ่านทั้งไปและกลับตลอดเวลา
เป็นไงบ้างครับ  เห็นภาพและได้ข้อมูลแบบนี้  อยากไปกันบ้างไหม?
ใครถือโอกาสแอบไปพักมาก่อนก็เอาข้อมูลเอารูปมาแบ่งปันกันด้วยนะครับ
เสียดายห้องแอร์ป้าเขามีแค่ห้องเดียว  ไม่รู้ว่าว่านอนห้องพัดลมหรือนอนแพ
จะร้อนไหม?  กลัวก็ตรงนี้แหละเวลานอน D0007

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2011, 23:05:41 โดย เชิงดอย »

เสาร์นี้เลยมั๊ยครับพี่ม้าแกลบชวน สว. ไม่นั่งดื่มด่ำ(เบียร์)ธรรมชาติก่อน
" รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน "

เสาร์นี้เลยมั๊ยครับพี่ม้าแกลบชวน สว. ไม่นั่งดื่มด่ำ(เบียร์)ธรรมชาติก่อน

เอาไหม..เอาไหม..  ผมก็สนใจจริงๆ(พรุ่งนี้เลย)  คงต้องโทรถามก่อนไม่รู้ว่าบ้านป้าเป้าจะว่างไหม?เท่านั้นเอง D0007

อยู่ติดแม่น้ำอย่างนี้น่าจะกินกุ้งแม่น้ำซะ สองโลเลยนะครับพี่ ;D :D
อยากไปเที่ยวแล้ว ใกล้หนาวแล้วคร๊าบบบบ

มาอัพหน่อย สว. สนรึป่าวครับ ยังมีเวลาอีกครึ่งวัน

เจดีย์องค์เดียวกันเลยแต่คนละมุม ภาพนี้ถ่ายจากร้านที่เคยไปนั่งกินอาหารกันไงพี่ม้าแกลบ ไม่ทราบว่าบ้านป้าเป้าอยู่ฝั่งไหนของร้านครับ
" รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน "

ลองเข้ามาใช้คอมฯที่บ้านเปิดดู ตกใจวัยรุ่นจริงๆ อยากไปเหมือนกันแต่ผมปรับตัวไม่ทันครับเพราะเพิ่งนัดกับภรรยาว่าจะไปเยี่ยมเพื่อนช่วงบ่าย ส่วนพรุ่งนี้เช้านัดกับหลานว่าจะพาเขาไปเดินเล่นที่เสถียรธรรมสถานซะแล้วครับ ขอเป็นโอกาสหน้าหลังจากทัวร์สวนจะได้ไหมครับ

บรรยากาศน่าไปครับ...แต่ผมทำงาน...ฮือๆๆ..

มาอัพหน่อย สว. สนรึป่าวครับ ยังมีเวลาอีกครึ่งวัน

เจดีย์องค์เดียวกันเลยแต่คนละมุม ภาพนี้ถ่ายจากร้านที่เคยไปนั่งกินอาหารกันไงพี่ม้าแกลบ ไม่ทราบว่าบ้านป้าเป้าอยู่ฝั่งไหนของร้านครับ

เป็นเจดีย์องด์เดียวกันแน่นอนครับ..บ้านป้าเป้าอยู่ฝั่งตรงข้ามครับท่านเอิธ D0007

ลองเข้ามาใช้คอมฯที่บ้านเปิดดู ตกใจวัยรุ่นจริงๆ อยากไปเหมือนกันแต่ผมปรับตัวไม่ทันครับเพราะเพิ่งนัดกับภรรยาว่าจะไปเยี่ยมเพื่อนช่วงบ่าย ส่วนพรุ่งนี้เช้านัดกับหลานว่าจะพาเขาไปเดินเล่นที่เสถียรธรรมสถานซะแล้วครับ ขอเป็นโอกาสหน้าหลังจากทัวร์สวนจะได้ไหมครับ

เสียดายเห็นคุณเอิธอยากจะนัดไปหาที่บรรยากาศสบายๆ  ทานข้าวเย็นสักมื้อ   D0007

บรรยากาศน่าไปครับ...แต่ผมทำงาน...ฮือๆๆ..

เสาร์อาทิตย์ยังไม่ยอมหยุดอีกหรือท่านอันดามัน D0007

• การ์ม่า: +1/-0
  • ลูกน้ำเค็มพลัดถิ่น
    • บ้านสบกกดอทคอม
เข้ามาชมภาพวิถีชีวิตคนที่ใช้ชีวิตกับสายน้ำเพลินเลย
(ร่วมฉลองเชียงราย 750 ปี ในปี พ.ศ.2555)
สบกกดอทคอม -ข้อมูลหมู่บ้าน-วัดสบกก-ท่องเที่ยว-ถ่ายภาพ-พูดคุย-ฟังรายการวิทยุซำบายดีเรดิโอ ต.บ้านแซว อ.เชียงแสน จ.เชียงราย