ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งรถไฟ ไปอยุธยา เจอตุ๊ต๊ะ...เที่ยวตลาดน้ำอโยธยา  (อ่าน 4501 ครั้ง)  Share 

• Hero Member
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • การ์ม่า: +0/-0
คิดจะพาสาวน้อยไปนั่งช้างที่อยุธยา ได้โอกาสโทรนัดตุ๊ต๊ะเพื่อจะได้เจอกัน
โทรนัดกันเรียบร้อย ออกเดินทางวันต่อไปเลย สาวน้อยไม่เคยนั่งรถไฟเมืองไทย
เอาซะหน่อย ป้าพาไปลุย รถออกจากสถานีสามเสน ตั๋วฟรีอีกต่างหาก ขอบคุณรัฐบาลไทยค่ะ
ชมบรรยากาศรถไฟ และ วิวภายนอกค่ะ

นัดเจอตุ๊ต๊ะ ที่สถานีรถไฟ ติดต่อกันทางโทรศัพท์ตลอด ตุ๊ต๊ะถูกเรียกประชุมด่วน
ก็เลยแนะนำให้ไปนั่งช้างที่ตลาดน้ำอโยธยาก่อน ได้เลย พาหลานนั่งตุ๊กๆไป ไม่ไกลเท่าไหร่
ด้วยความเป็นห่วง ตุ๊ต๊ะ โทรถามตลอด ขอบคุณมากค่ะ
 สาวน้อยได้นั่ง ตุ๊กๆ ได้นั่งหลังช้าง

นั่งช้างเสร็จ เราก็เดินเข้าตลาดน้ำ บอกอยากนั่งเรืออีก จัดให้จ้า (ตามใจหลาน)
ตลาดน้ำเป็นสถานที่น่าเดินเที่ยว คนไม่ค่อยเยอะในวันธรรมดา เห็นบอกคนเยอะมากในวันหยุด

ภาพและบรรยากาศที่เราแล่นเรือผ่าน สวย และดูเพลิดเพลินดี

ร้านค้าที่มีอยู่แล้ว และ กำลังสร้างใหม่

สถานที่ทำได้สวย ชอบที่วันนี้คนไม่เยอะดี เดินได้สะดวก นึกไม่ออกว่าคนเยอะแล้วจะเดินกันอย่างไร เพราะทางแคบไปหน่อย

เราเริ่มหิว หาของอร่อยๆดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 01:57:05 โดย นายเจ้า »

มีภาพอาหารเท่าที่เห็น มั่วแต่คุยกับหลาน ตอบคำถามที่ถูกยิงมาเหมือนลูกปืนกล
เลยไม่รู้ว่าเดินผ่านร้านอะไรมามั่งชมภาพที่มีก็แล้วกันนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 01:58:16 โดย นายเจ้า »

เรานั่งพักหาอะไรรองท้อง สาวน้อยไม่กินอะไร นอกจากไอติม
เสร็จ สตีน่าและแม่ สาดส่ายสายตาที่จะใช้ตังค์ต่อ สตีน่าตอบสนอง555
เห็นรองเท้า ซื้อรองเท้า เห็นเสื้อ ซื้อเสื้อ

เดินผ่านร้านหนึ่งหนูน้อยสตีน่าพูดซะดัง ...ป้านายนี่หว่า...ดีนะเป็นภาษาเดนนิส ไม่มีใครเข้าใจนอกจากเรา ;D ;D ;D

ส่วนตัวเธอเองก็ไปเป็นนางแบบลูกชิ้นยักษ์ ทุกวันนี้ยังล้อกันอยู่

ได้เวลาจะต้องไปเจอตุ๊ต๊ะ แล้วนะ เดินออกมา สาวน้อยไม่สะใจขอนั่งช้างอีกรอบ
แม่ไม่อยากนั่งแล้วแต่ก็ต้องตามใจเธอ เสร็จเราก็ไปเจอตุ๊ต๊ะ ที่สถานีรถไฟ

ขอบคุณตุ๊ต๊ะ ที่แนะนำสถานที่ดีๆ และเสียสละเวลามาเพื่อให้เราได้พบกัน
ถึงจะเป็นครั้งแรกที่เราได้เจอกัน แต่เหมือนรู้จักกันมานานๆๆมาก
คุยๆๆๆๆ เอ้าหมดเวลาแล้ว ต้องนั่งรถไฟกลับแล้วค่ะ
ขอบคุณพี่ที่บ้านไทยทริป และ ขอบคุณที่แวะมาชมนะค่ะ

ดูหน้าน้องสตีน่าภาพแรก นึกว่าไม่อยากเที่ยวซะแล้ว  หลังๆเลยสนุกจับจ่ายเลยนะครับ
...ตลาดน้ำอโยธยาก็ยังน่าเที่ยวเหมือนเดิม หลังจากน้ำท่วมเมื่อครั้งก่อนก็เพิ่งได้เห็นภาพอีก
ครั้งนี้ละ  ขอบคุณที่พาชมนะครับ  :D :D

อยากฟังเสียงน้องสตีน่าที่พูดเป็นต่อยหอยจัง คงจะน่ารักตามประสาเด็กๆ นะครับ ภาพนางแบบลูกชิ้นยักษ์ถ้าเพื่อนๆ เห็น คงจะโดนล้อไม่เลิก 555
" รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน "

เด็กน้อยคงสุขใจที่ได้เที่ยวต่างเมืองต่างถิ่น...ตามมาเที่ยวเพลินเลยครับ...

น้องสตีน่าได้ขี่ช้างด้วยคงประทับใจมากนะครับ อาหารน่ากินมากครับ โดยเฉพาะลูกชิ้นยักษ์ ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D

• "เราเพื่อนกัน"
 โชคดีของน้องสตีน่าที่ป้าตุ๊ต๊ะยังพอนึกออกว่ามีตลาดน้ำอโยธยาแห่งเดียวที่เปิดทุกวัน ตั้งใจจะขับพาเที่ยวภูเขาทองด้วย
และไปหาของอร่อยสักมื้อ มีประชุมด่วนเลยเสียแผนหมดเลย :)
แตกต่าง...แต่ไม่...แตกแยก "รักเธอประเทศไทย"

ดูหน้าน้องสตีน่าภาพแรก นึกว่าไม่อยากเที่ยวซะแล้ว  หลังๆเลยสนุกจับจ่ายเลยนะครับ
...ตลาดน้ำอโยธยาก็ยังน่าเที่ยวเหมือนเดิม หลังจากน้ำท่วมเมื่อครั้งก่อนก็เพิ่งได้เห็นภาพอีก
ครั้งนี้ละ  ขอบคุณที่พาชมนะครับ  :D :D
ตอนนั้นสาวน้อยหงุดหงิดค่ะ เพราะไม่ได้บอกว่าจะไปไหน แต่พอทราบทีหลังดีใจตื่นเต้นใหญ่
ชอบมากๆ โดยเฉพาะให้อาหารปลาเป็นขวดเล็กๆ แม่หมดไปหลายตังค์ น่าเดินค่ะ คราวหน้ามีโอกาสก็คงได้
พาปีเตอร์มาอีกค่ะ ขอบคุณเช่นกันค่ะที่แวะมาชม ;D ;D

อยากฟังเสียงน้องสตีน่าที่พูดเป็นต่อยหอยจัง คงจะน่ารักตามประสาเด็กๆ นะครับ ภาพนางแบบลูกชิ้นยักษ์ถ้าเพื่อนๆ เห็น คงจะโดนล้อไม่เลิก 555
คราวหน้าพาไปอีกค่ะ เอามาเล่าให้พี่ฟังสนุกสนาน เวลาเค้าพูดมากก็น่ารักไปอีกแบบ แต่เวลางอแง เอาเรื่องเชียวค่ะ
โดนป้าล้ออยู่ค่ะ ว่าเป็นนางงามลูกชิ้น โดยย้อนว่าป้านายเป็นนางแบบตุ้ยนุ้ย 555

คุณตู่ไปพาครอบครัวไปเที่ยวไหนมาบ้างค่ะ ฝากความคิดถึงคุณอุ๊ยและหลานๆด้วยค่ะ คราวหน้าพี่ปีเตอร์มาด้วยแน่นอนค่ะ

เด็กน้อยคงสุขใจที่ได้เที่ยวต่างเมืองต่างถิ่น...ตามมาเที่ยวเพลินเลยครับ...
ขอบคุณค่ะที่แวะมาชม เด็กน้อยมีความสุขค่ะ ตอนนี้ยังไม่หยุดเล่าเรื่องมาเมืองไทยเลยค่ะ
เด็กนะค่ะ ได้ไปที่ ที่ไม่เคยไป อยากรู้ อยากเห็นไปทุกเรื่อง แต่ทริปนี้สนุกสนานค่ะ ทริปหน้าคงได้เจอท่านนะค่ะ

น้องสตีน่าได้ขี่ช้างด้วยคงประทับใจมากนะครับ อาหารน่ากินมากครับ โดยเฉพาะลูกชิ้นยักษ์ ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D
สวัสดีค่ะ คุณหมู ขอบคุณค่ะที่แวะเข้ามาชม
สาวน้อยชอบมากเลยค่ะขี่ช้าง ขอเปิ้นสองรอบ เสียดายไม่ได้ชิมลูกชิ้นยักษ์ค่ะ ต้องรอคราวหน้าค่ะ

โชคดีของน้องสตีน่าที่ป้าตุ๊ต๊ะยังพอนึกออกว่ามีตลาดน้ำอโยธยาแห่งเดียวที่เปิดทุกวัน ตั้งใจจะขับพาเที่ยวภูเขาทองด้วย
และไปหาของอร่อยสักมื้อ มีประชุมด่วนเลยเสียแผนหมดเลย :)

ดีนะที่ป้าตุ๊ต๊ะ เป็นเจ้าถิ่นรู้จักที่เที่ยวมาก สตีน่าชอบเลยหละ ไม่เป็นไรนะ คราวหน้ามาอีก
ต้องให้ป้าตุ๊ต๊ะพาเที่ยว ส่วนป้านายเลี้ยงข้าว ชวนสาวๆวงกระต่ายไปด้วยเนาะ เกาะเกร็ดเราก็ต้องไปต่อให้จบอีกรอบไง ;D ;D ;D

ไปเมืองคราวนี้นายเจ้าคงเหนื่อย(กับการเที่ยว)น่าดูเลยเนอะ

The bear

• Let's go Outdoor
  • Full Member
    • Thai-OutdoorFamily.com
เห็นแล้วนึกถึงสมัยพาสองสาวของผมนั่งรถไฟไปเที่ยวอยุธยา แล้วเหมาตุ๊ก ตุ๊ก เที่ยว  ;D

ไว้ต้องหาเวลาพาไปนั่งรถไฟเที่ยวอีกสักรอบ  :D
ออกไปใช้ชีวิตกลางแจ้งด้วยกัน แค่เดือนละครั้ง เพื่อครอบครัวเป็นสุข อบอุ่นและแข็งแรง

www.Thai-OutdoorFamily.com